กิจกรรมการนำเสนอโครงงานวิทยาศาสตร์

เมื่อวันที่ 23 มกราคม 2562 ณ หอประชุมพรวดี โรงเรียนอัมพรไพศาล ได้จัดกิจกรรมการนำเสนอโครงงานของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 และ โครงงานระดับชั้นประถมและมัธยมที่ชนะการประกวดในงานศิลปหัตกรรมครั้งที่ 63 ซึ่งเป็นกิจกรรมหนึ่งของการเรียนการสอนวิชาวิทยาศาสตร์ ร่วมนำเสนอโครงงานในครั้งนี้ด้วย

Continue reading


ผลการแข่งขันกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา

ผลการแข่งขันกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา 1. เด็กหญิงกรกนก ปิยพงศ์จรัส นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6/5 ( ได้รับ 3 เหรียญทองแดง + เกียรติบัตร ) ในการแข่งขัน กีฬาระหว่างโรงเรียน ของกรมพลศึกษา สังกัด….โรงเรียนอัมพรไพศาล… จากการแข่งขันใน ท่าฟรีไสตล์ 50 เมตร : ท่าผีเสื้อ 50 เมตร :ท่ากรรเชียง 50 เมตร เมื่อวันที่ 26 มิถุนายน 2561 ในรุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี ได้รับเกียรติบัตรการเข้าร่วมการแข่งขันว่ายน้ำชิงถ้วย “เบญจาสีติ” ครั้งที่ 25 ศูนย์กีฬาทางน้ำมหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ วิทยาเขตสุวรรณภูมิ ( เมื่อ 20 ตุลาคม 2561 ) 2. เด็กหญิงณัฐรดา มากมารศรี นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1/3 ได้รับ 1 เหรียญเงิน+เกียรติบัตร […]

Continue reading


การแข่งขันสวดโอ้เอ้วิหารราย

การแข่งขันสวดโอ้เอ้วิหารราย เนื่องในวันกรมสมเด็จพระปรมานุชิตชิโนรส เมื่อวันที่ 10 ธันวาคม 2561 ณ วัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม ราชวรมหาวิหาร มีโรงเรียนเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 39 โรงเรียน นักเรียนโรงเรียนอัมพรไพศาลได้รับรางวัลชมเชยอันดับ 1 และในวันที่ 11 ธันวาคม 2561ได้เข้ารับพระราชทานโล่พร้อมเกียรติบัตรและทุนการศึกษาจำนวน 3,000 บาท จากผู้แทนพระองค์ นายศุภชัย ภู่งาม องคมนตรี

Continue reading


ความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 “การงานอาชีพ”

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานนทบุรี เขต 2 และ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 1. การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 ( 74.4 คะแนน เหรียญเงิน อันดับ 9 ) 1. เด็กหญิงกวินทิพย์ ซื่อสัตย์ 2. เด็กหญิงฑิฆัมพร นิลเทศ 3. เด็กหญิงศิรินภา กระจ่างศรี ครูผู้เตรียมความพร้อม : ครูมัธณา จันทร์น้อย 2. การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 ( 81 คะแนน เหรียญทอง อันดับ 7 ) 1. นางสาวจุฑามาศ ศิริอรรถ 2. นางสาวธิติมา […]

Continue reading


ความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 “คอมพิวเตอร์”

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานนทบุรี เขต 2 และ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน โรงเรียนอัมพรไพศาล สพป. นนทบุรี เขต 2 (ระดับอำเภอ) 1. การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3  ( 85.3 คะแนน เหรียญทอง อันดับ 6 ) 1. เด็กหญิงจิดาภา จันลือชัย 2. เด็กหญิงเธียรดา วงษ์เงิน ครูผู้เตรียมความพร้อม : 1. ครูพัชรินทร์ จงเหมือนหยก , 2. ครูแพรวพรรณ ศรีภาเพ็ชร 2. การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 ( 85 คะแนน เหรียญทอง […]

Continue reading


ความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 “ภาษาต่างประเทศ”

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานนทบุรี เขต 2 และ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน โรงเรียนอัมพรไพศาล สพป. นนทบุรี เขต 2 (ระดับอำเภอ) 1. การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 ( 83.75 คะแนน เหรียญทอง อันดับรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ) เด็กหญิงปวริศา จงเหมือนหยก ครูผู้เตรียมความพร้อม : ครูพัชรินทร์ จงเหมือนหยก 2. การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 ( 81 คะแนน เหรียญทอง อันดับ 6 เด็กหญิงเวสิยา นัดธีร์ ครูผู้เตรียมความพร้อม : ครูอารีย์ […]

Continue reading


ความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 “ศิลปะ”

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานนทบุรี เขต 2 และ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน โรงเรียนอัมพรไพศาล สพป. นนทบุรี เขต 2 (ระดับอำเภอ) 1. การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 ( 78 คะแนน เหรียญเงิน อันดับ 4 ) เด็กหญิงบุณยานุช ปรีชา ครูผู้เตรียมความพร้อม : ครูสายทอง เดชประแดง 2. การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 ( 75 คะแนน เหรียญเงิน อันดับ 6 ) เด็กหญิงลลิตภัทร จารุศังข์ ครูผู้เตรียมความพร้อม : ครูจินตนา ชีวะพฤกษ์ 3. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี […]

Continue reading


ความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 “สังคมศึกษาฯ”

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานนทบุรี เขต 2 และ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน โรงเรียนอัมพรไพศาล สพป. นนทบุรี เขต 2 (ระดับอำเภอ) 1. การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 ( 86 คะแนน เหรียญทอง อันดับ รองชนะเลิศอันดับที่ 2 ) 1. เด็กหญิงชัญญ์กัลย์ วุ้นเหลี่ยม 2. เด็กหญิงธนิสรา นระโพธิ์ 3. เด็กหญิงนันท์ณภัส เอกปัชชา 4. เด็กหญิงพิชญธิดา แต้มศรี 5. เด็กหญิงไปรยา จันทะนา ครูผู้เตรียมความพร้อม : ครูจิณศิณี บุญทวี 2. การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 ( […]

Continue reading


ความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 “วิทยาศาสตร์”

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานนทบุรี เขต 2 และ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน โรงเรียนอัมพรไพศาล สพป. นนทบุรี เขต 2 (ระดับอำเภอ) 1. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 ( 80.41 คะแนน เหรียญทอง อันดับ 4 ) 1. เด็กหญิงกรวรรณ ตั้งธนโชติกุล 2. เด็กหญิงณปุญวรา บุญชูวงศ์ 3. เด็กหญิงปวริศา พุ่มแดง ครูผู้เตรียมความพร้อม : 1. นางสาวภัชสิรินท์ ปิ่นมี , 2. นางอุไร สุทธิเสริม 2. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 ( 82 […]

Continue reading


ความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 “คณิตศาสตร์”

งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรมวิชาการและเทคโนโลยีนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 68 ประจำปีการศึกษา 2561 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานนทบุรี เขต 2 และ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน โรงเรียนอัมพรไพศาล สพป. นนทบุรี เขต 2 (ระดับอำเภอ) 1. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6  ( 83 คะแนน เหรียญทอง อันดับ 7 ) เด็กหญิงเพ็ญพิชญา ลัดดาแย้ม ครูผู้เตรียมความพร้อม : ครูภายูร ศรีบุญขำ 2. การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 ( 74 คะแนน เหรียญเงิน อันดับ 6 ) 1. เด็กชายกฤษณ์ ฉัตรอุทัย 2. เด็กชายหัสพงศ์ ฟักสุขจิตต์ ครูผู้เตรียมความพร้อม […]

Continue reading