กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันงานศิลปหัตถกรรม ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 67 ณ โรงเรียนองครักษ์ จ. นครนายก 1. ผลการแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (skit) ระดับ ม.4-6 ได้รับรางวัลเหรียญทองรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ด้วยคะแนน 98 คะแนน (ได้ไปต่อระดับประเทศ) นางสาว จุฑาทิพย์ ณ ลำปาง นางสาว กมลชนก ทิศรัตน์  นางสาว พิรญาณ์ ธนงค์ นางสาว อัญธิกา ตั้นอ้น นางสาว พลอยไพลิน พริ้งสกุล ครูผู้เตรียมความพร้อม นางสาวอัจจิมาวรรณ บูรณะสัมฤทธิ นางศิริรัตน์ มีสมบูรณ์ 2. ผลการแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ระดับ ม.4-6 ได้รับรางวัลเหรียญเงิน ด้วยคะแนน 76.75 คะแนน นางสาว ฑิติยา ศรีกล่ำ ครูผู้เตรียมความพร้อม นางมุกดา […]

Continue reading


กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ประจำปีการศึกษา 2560 องค์การบริหารส่วนจังหวัดนนทบุรี ร่วมกับสมาคมผู้ประกอบการวิชาชีพบริหารการศึกษาเอกชนนนทบุรี 13-14 มกราคม 2561 1. การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ด.ญ.ศรัณย์รัตน์ กำจรวิริยะวณิช ประถมศึกษาปีที่ 1-3 รางวัลระดับเหรียญเงิน ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูฉัตรแก้ว ปิงมะโน  ด.ญ.วิภาณีย์ เพ็ญแสงธนานนท์ ประถมศึกษาปีที่ 4-6 รางวัลระดับเหรียญเงิน ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูสุสิดา ประสพทรัพย์ ด.ญ.ชญาดา ผ่องแผ้ว มัธยมศึกษาปีที่ 1-3 รางวัลระดับเหรียญทองอันดับ 2 ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูปพิชญา อ่อนใจ 2. การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ด.ญ.พริสร เพิ่มหิรัญ ประถมศึกษาปีที่ 1-3 รางวัลระดับเหรียญเงิน ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูรัชฎาวรรณ สายสุนทร ด.ญ.นาภนรี สมุทรเสน ประถมศึกษาปีที่ 4-6 รางวัลระดับเหรียญทองแดง ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูเจียมจิตต์ จันทร์เผ่าแสง น.ส.ปนัดดา วิชามาก […]

Continue reading


กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์

กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2560 องค์การบริหารส่วนจังหวัดนนทบุรี ร่วมกับสมาคมผู้ประกอบการวิชาชีพบริหารการศึกษาเอกชนนนทบุรี 13-14 มกราคม 2561 1. การแข่งขันคิดเลขเร็ว ด.ญ.พลอยปภัส บุญญาพุฒิเศรษฐ์ ประถมศึกษาปีที่ 1-3 รางวัลระดับเหรียญทองแดง  ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูฉัตรแก้ว ปิงมะโน 2. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ด.ช.รัชชานนท์ สุทธิมานะกิจ ประถมศึกษาปีที่ 1-3 รางวัลระดับเหรียญเงิน ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูฉัตรแก้ว ปิงมะโน 3. การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ด.ช.ภูวิช เพ็ชรจินดา ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 รางวัลระดับเหรียญเงิน ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูภายูร ศรีบุญขำ 4. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ด.ช.สุภเวช รอดสมิง ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 รางวัลระดับเหรียญทองแดง ครูผู้เตรียมความพร้อม ครูภายูร ศรีบุญขำ 5. การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ด.ญ.ร้อยแก้ว ศิริวัฒน์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 รางวัลระดับเหรียญทอง […]

Continue reading


ป.5ทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง ชุมชนบ้านบางพลับ และค่ายบางกุ้ง

นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ไปทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง ชุมชนบ้านบางพลับ และค่ายบางกุ้ง จ.สมุทรสงคราม วันที่ 21 ธันวาคม 2560

Continue reading


ป.4ทัศนศึกษา การปั้นโอ่ง ที่โรงงานปั้นโอ่งรัตนโกสินทร์ ชมหนังใหญ่ที่วัดขนอน ศึกษาธรณีวิทยาที่อุทยานหินเขางู

นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ไปทัศนศึกษา การปั้นโอ่ง ที่โรงงานปั้นโอ่งรัตนโกสินทร์ ชมหนังใหญ่ที่วัดขนอน ศึกษาธรณีวิทยาที่อุทยานหินเขางู จ.ราชบุรี วันที่ 20 ธันวาคม 2560

Continue reading


ป.3ทัศนศึกษาองค์พระปฐมเจดีย์ วู้ดแลนด์เมืองไม้ ตลาดน้ำดอนหวาย

นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ไปทัศนศึกษาองค์พระปฐมเจดีย์ วู้ดแลนด์เมืองไม้ ตลาดน้ำดอนหวาย วันที่ 19 ธันวาคม 2560

Continue reading


ป.2ทัศนศึกษาที่พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ธรณีวิทยาเฉลิมพระเกียรติ

นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 2 ไปทัศนศึกษาที่พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ธรณีวิทยาเฉลิมพระเกียรติ จ.ปทุมธานี เมื่อวันที่ 14 ธันวาคม 2560

Continue reading


กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับต่างๆดังนี้

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษา ระหว่าง วันที่ 1 พฤศจิกายน – 4 ธันวาคม พ.ศ. 2560 [ รายการระดับประถมศึกษา ] 1. การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับ เหรียญทองแดง (65 คะแนน)  นักเรียนที่เข้าแข่งขัน 1. เด็กชายพรรษโมกข์ ขาวบริสุทธิ์ 2. เด็กหญิงเธียรดา วงษ์เงิน ครูผู้ควบคุม นางสาวพัชรินทร์ จงเหมือนหยก 2. การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับ เหรียญทอง (80.67 คะแนน) นักเรียนที่เข้าแข่งขัน 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร น้อยสุข 2. เด็กหญิงณัฏฐาทิพย์ อนุราช ครูผู้ควบคุม 1. […]

Continue reading


กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับต่างๆดังนี้

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษา ระหว่าง วันที่ 1 พฤศจิกายน – 4 ธันวาคม พ.ศ. 2560   [ รายการระดับประถมศึกษา ] 1. การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับ เหรียญทอง (96 คะแนน) รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ นักเรียนที่เข้าแข่งขัน เด็กหญิงณัฏฐาทิพย์ อนุราช ครูผู้ควบคุม นางสาวจินตนา ชีวะพฤกษ์ 2. การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับ เหรียญทอง (86.64 คะแนน) นักเรียนที่เข้าแข่งขัน 1. เด็กหญิงกมลชนก อ้นตระการ 2. เด็กหญิงดิษญา บุญชื่น ครูผู้ควบคุม นางสายทอง เดชประแดง   […]

Continue reading


กลุ่มสาระวิทยาศาสตร์ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับต่างๆดังนี้

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษา ระหว่าง วันที่ 1 พฤศจิกายน – 4 ธันวาคม พ.ศ. 2560 [ รายการระดับประถมศึกษา ] 1. การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับ เหรียญทองแดง (62 คะแนน)  นักเรียนที่เข้าแข่งขัน 1. เด็กชายกันตพงศ์ ทุ่มขนอน 2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก วิษณุนรานนท์ 3. เด็กหญิงรุ่งรวี จำปีทอง ครูผู้ควบคุม นางอุไร สุทธิเสริม     [ รายการระดับมัธยมศึกษา ] 1. การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 ได้รับรางวัลเกียรติบัตร ระดับ เหรียญทองแดง (67.6 คะแนน) นักเรียนที่เข้าแข่งขัน […]

Continue reading